Khách sạn Saigon Charm

Hạng nơi lưu trú: 3.5

Chọn ngày để xem giá

Nhận xét

5,4 trên 10,

Tiện nghi, dịch vụ nổi bật

  • Wifi miễn phí
  • Nhà hàng
  • Máy điều hòa
  • Có bãi đậu xe
  • Trung tâm hành chính, văn phòng
  • Giặt ủi

Tùy chọn phòng

Bộ lọc có thể dùng để lọc tìm phòng
Hiển thị 4 trên 4 phòng

Saigon Image Superior

  • 15 mét vuông
  • 2 khách
  • 1 giường cỡ queen

Saigon Night Deluxe

  • Quang cảnh thành phố
  • 18 mét vuông
  • 2 khách
  • 1 giường cỡ queen

Saigon Friendly Junior

  • 25 mét vuông
  • 3 khách
  • 1 giường cỡ queen và 1 giường đơn

Saigon Family Premier

  • Quang cảnh thành phố
  • 35 mét vuông
  • 1 phòng ngủ
  • 4 khách
  • 2 giường cỡ queen

Bạn cũng có thể quan tâm

Mod logo
Đăng nhập để xem giảm giá và đặc quyền cho thành viên. Nhiều thưởng hơn cho nhiều chuyến phiêu lưu hơn!

Thông tin về khu vực này

Khách sạn Saigon Charm tọa lạc tại Trung tâm Thành phố Hồ Chí Minh, khu vực thuộc Thành phố Hồ Chí Minh. Nhà hát Thành phố Hồ Chí Minh và Bưu điện Trung tâm Sài Gòn là những địa danh nổi tiếng; và nếu dự định mua sắm, đừng bỏ qua Chợ Bến Thành cùng Đường Đồng Khởi. Thảo cầm viên Sài Gòn và Saigon Culinary Arts Centre cũng được khá nhiều người quan tâm.
Bản đồ
153 Lý Tự Trọng, P.Bến Thành, Quận 1, TP.Hồ Chí Minh, 700000

Lân cận

  • Chợ Bến Thành
    Chợ Bến Thành
    2 phút đi bộ - 0.2 km
  • Sài Gòn Square
    Sài Gòn Square
    5 phút đi bộ - 0.5 km
  • Phạm Ngũ Lão
    Phạm Ngũ Lão
    5 phút đi bộ - 0.5 km
  • Phố đi bộ Bùi Viện
    Phố đi bộ Bùi Viện
    8 phút đi bộ - 0.8 km
  • Chợ Ẩm thực Đường phố Bến Thành
    2 phút đi bộ - 0.2 km

Đi lại

  • Ga Bến Thành - 4 phút đi bộ
  • Ga Sài Gòn - 10 phút lái xe
  • Sân bay Quốc tế Tân Sơn Nhất - Quận Tân Bình (SGN) - 21 phút lái xe

Nhà hàng

  • Hoang’s Kitchen -Vietnamese cuisine & Vegan food
    1 phút đi bộ
  • East West Brewing Co. - Saigon
    1 phút đi bộ
  • Sipply Coffee
    3 phút đi bộ
  • The Wagon Wheel
    4 phút đi bộ
  • Lamenda Cafe
    1 phút đi bộ

Thông tin về nơi lưu trú này

Khách sạn Saigon Charm

  • Khách sạn ở gần Chợ Bến Thành
  • Chỉ cách Sài Gòn Square và Đường Đồng Khởi một đoạn đi bộ ngắn, Khách sạn Saigon Charm cung cấp dịch vụ giặt ủi/giặt khô, trung tâm dịch vụ văn phòng và phòng tắm hơi. Nhà hàng trong khuôn viên phục vụ bữa sáng. Bạn có thể duy trì kết nối nhờ Wifi miễn phí trong phòng.
  • Những tiện nghi, dịch vụ khác tại Khách sạn này bao gồm:
    • Bãi đậu xe tự phục vụ (phụ phí), xe đưa đón sân bay (phụ phí) và dịch vụ tư vấn/hỗ trợ khách
    • Dịch vụ trông giữ/bảo quản hành lý, nơi lưu trú không khói thuốc và TV tại sảnh
    • Dịch vụ ATM/ngân hàng, thang máy và trà/cà phê tại sảnh
  • Các tiện nghi trong phòng
  • Tất cả các phòng tại Khách sạn Saigon Charm đều cung cấp những điểm nhấn của sự hiếu khách bao gồm máy điều hòa nhiệt độ, ngoài các tiện nghi như Wifi miễn phí và két bảo mật.
  • Những tiện nghi chiều lòng du khách khác trong tất cả các phòng bao gồm:
    • Phòng tắm với đồ dùng nhà tắm miễn phí và máy sấy tóc
    • TV màn hình phẳng 16 inch với truyền hình cáp
    • Dịch vụ dọn phòng hàng ngày và bàn

Nơi lưu trú tương tự

Câu hỏi thường gặp

Khách sạn Saigon Charm có cho phép mang theo vật nuôi không?

Không, nơi lưu trú này không cho phép mang theo thú cưng.

Phí đậu xe tại Khách sạn Saigon Charm

Bãi đậu xe tự phục vụ, có thu phí.

Giờ nhận phòng tại Khách sạn Saigon Charm

Giờ nhận phòng từ 14:00. Áp dụng phụ phí khi nhận phòng sớm (tùy theo tình trạng phòng thực tế). Khách có thể nhận phòng muộn trong khoảng thời gian giới hạn.

Giờ trả phòng tại Khách sạn Saigon Charm

Giờ trả phòng: 12:00. Khách có thể trả phòng trễ với phụ phí (tùy theo tình trạng phòng thực tế).

Khách sạn Saigon Charm có đưa đón sân bay không?

Có. Nơi lưu trú này có xe đưa đón sân bay (phục vụ theo yêu cầu). Thu phí đưa đón 500000 VND mỗi xe.

Khách sạn Saigon Charm tọa lạc ở đâu?

Tọa lạc tại khu vực Trung tâm Thành phố Hồ Chí Minh, khách sạn này cách Chợ Ẩm thực Đường phố Bến Thành và Chợ Bến Thành chỉ vài bước. Sài Gòn Square và Đường Đồng Khởi cũng nằm trong phạm vi khoảng 10 phút đi bộ. Cách Ga Bến Thành 4 phút và cách Nhà hát Thành phố Hồ Chí Minh 9 phút.

Tôi có thể hủy đặt phòng miễn phí và được hoàn tiền toàn bộ không?

Có, nơi lưu trú này áp dụng chính sách hủy miễn phí với một số giá, vì đôi khi chúng ta cần linh động! Vui lòng xem chính sách hủy của nơi lưu trú trên trang của chúng tôi để biết thêm chi tiết về các yêu cầu hoặc ngoại lệ.

Nhận xét

Nhận xét về Khách sạn Saigon Charm

5,4

4,8

Sạch sẽ

8,6

Địa điểm

5,8

Nhân viên & dịch vụ

4,8

Điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú
Đánh giá 10 - Xuất sắc. 4/39 nhận xét
Đánh giá 8 - Tốt. 9/39 nhận xét
Đánh giá 6 - Được. 8/39 nhận xét
Đánh giá 4 - Kém. 6/39 nhận xét
Đánh giá 2 - Tồi. 12/39 nhận xét

Nhận xét

Nhận xét đã xác thực

2/10 - Tệ

Không thích: Sạch sẽ, nhân viên & dịch vụ, tiện nghi, dịch vụ, điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú
really bad service, not clean , room smell bad .
Lưu trú 1 đêm vào Tháng 9, 2026
Nhận xét đã xác thực

2/10 - Tệ

Không thích: Sạch sẽ, nhân viên & dịch vụ, tiện nghi, dịch vụ, điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú
This hotel need demolish, smell bad ,sheet is never been wash ,walls and ceiling dirty ,tv is broken .do not book this dump . Community out House .
Lưu trú 1 đêm vào Tháng 6, 2026
Nhận xét đã xác thực

6/10 - Tạm được

Thích: Sạch sẽ
Không thích: Tiện nghi, dịch vụ, điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú
Needs renovation and a TV because the one in the room wasn’t working. The good thing was the cheap price and pretty okay location.
Lưu trú 2 đêm vào Tháng 12, 2025
Nhận xét đã xác thực

2/10 - Tệ

Không thích: Sạch sẽ, nhân viên & dịch vụ, tiện nghi, dịch vụ, điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú
Ikke overvej det, bare vælg noget andet. Vi tjekker ind før tid hvilket koster 100.000 i timen. Dette er fair nok hvis værelset på nogen måde havde levet op til billedet. Vi kom ind og tog en lur. Vågner til små mider på os, svamp i væggene, et badeværelse der er ulækkert og generelt bare intet det ligner det på billederne. Selvom prisen er billig er der mange andre hoteller, som gør meget mere ud af at man får en god oplevelse til samme pris.
Lưu trú 1 đêm vào Tháng 4, 2026
Nhận xét đã xác thực

2/10 - Tệ

Không thích: Sạch sẽ, nhân viên & dịch vụ, tiện nghi, dịch vụ
Very bad old hotel, they don’t even offer water , you have to buy water from them. It so old they still using normal key to get in not card key. You can’t event open the window. Strongly not recommend to stay,
Lưu trú 1 đêm vào Tháng 10, 2025
Nhận xét đã xác thực

4/10 - Kém

Không thích: Sạch sẽ, điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú
エクスペディアに掲載されているホテルの写真と実際が大きく違う。部屋の机には小さな虫がおり、ベットにも埃が。7階の部屋に宿泊したが、7階のみ6階までEVを使い上がり、その後階段でワンフロア分上がる必要があった。体を拭くタオルがなかった。シャワーが水しかでない。宿泊した部屋に大きな虫が現れたが、フロントに相談したところ、直ぐに部屋を変えてくれた。安宿なのでこれくらいの質なのではと思う。
Lưu trú 2 đêm vào Tháng 4, 2023
Nhận xét đã xác thực

2/10 - Tệ

Không thích: Sạch sẽ, nhân viên & dịch vụ, điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú

Looks nothing like the pictures

Okay it is pretty cheap but it’s still not worth it. The room was gross, don’t think they know how to clean at all. You can find so much better places at the same price.
Lưu trú 4 đêm vào Tháng 2, 2023
Nhận xét đã xác thực

6/10 - Tạm được

Không thích: Sạch sẽ, điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú, tiện nghi phòng

価格相応のホテル

価格から考えたら相応のホテル 場所は申し分無い所に立地している
Lưu trú 1 đêm vào Tháng 12, 2022
Nhận xét đã xác thực

2/10 - Tệ

Không thích: Sạch sẽ, nhân viên & dịch vụ, điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú, tiện nghi phòng
I rate this hotel worth only 1 star. There are mold, broken toilet in the washroom, door damaged. So expensive for me to paid one night there.
Lưu trú 1 đêm vào Tháng 5, 2022
Nhận xét đã xác thực

6/10 - Tạm được

Không thích: Điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú, tiện nghi phòng

Condition

The pictures of the hotel are not updated.what is on the website is not what you see and experience.
Lưu trú 1 đêm vào Tháng 2, 2020
Nhận xét đã xác thực

2/10 - Tệ

Không thích: Sạch sẽ, nhân viên & dịch vụ, tiện nghi, dịch vụ, điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú
Not clean... i stay 5 days housekeeping not clean the toilet..... i book for 3 room but i get 2 room only....bad service
Lưu trú 5 đêm vào Tháng 12, 2019
Nhận xét đã xác thực

8/10 - Tốt

Thích: Sạch sẽ, nhân viên & dịch vụ, điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú
Great place. Not noisy for the excellent location. Close to everything. No complains whatsoever for the price!
Lưu trú 3 đêm vào Tháng 11, 2019
Nhận xét đã xác thực

8/10 - Tốt

Thích: Sạch sẽ, nhân viên & dịch vụ, tiện nghi, dịch vụ, điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú
The staffs are very friendly and helpful, nice and clean room, staffs able to please and fulfill guest's needs; in our case to find vege/halal foods for breakfast :)
Lưu trú 3 đêm vào Tháng 10, 2019
Nhận xét đã xác thực

6/10 - Tạm được

Thích: Sạch sẽ
not so good as breakast was not given , only after we complain they provide bread and fried egg only. the staff also not very friendly
Lưu trú 3 đêm vào Tháng 10, 2019
Nhận xét đã xác thực

2/10 - Tệ

Không thích: Sạch sẽ, nhân viên & dịch vụ, tiện nghi, dịch vụ, điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú
チェックイン時の対応の悪さ過去で一番悪い そう言う國
Lưu trú 2 đêm vào Tháng 10, 2019
Nhận xét đã xác thực

6/10 - Tạm được

Thích: Nhân viên & dịch vụ
Không thích: Sạch sẽ, tiện nghi, dịch vụ
Room and bathroom are not clean. Service is very good
Lưu trú 5 đêm vào Tháng 8, 2019
Nhận xét đã xác thực

8/10 - Tốt

Thích: Sạch sẽ, nhân viên & dịch vụ, điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú, tiện nghi phòng

Great location, good value & helpful staff

The room was remodeled, very clean and smelled nice too. The location is perfect! 3 minute walk to Binh market, 12-15 minutes to the war museum and bui Vien walking street . They also have an onsite tour company who we booked the Cu Chi tunnels with for $15. Downside is that breakfeast was only til 9am and with limited options. We arrived early in the AM and the staff was very accommodating in helping with our luggage and in getting a room ready before the 2pm check-in time.
Lưu trú 2 đêm vào Tháng 4, 2019
Nhận xét đã xác thực

6/10 - Tạm được

큰 특징은 없으나 위치가 여행하기에 아주 좋다.조식에 대해 조금 더 신경써 주었으면 좋겠다
Lưu trú 5 đêm vào Tháng 3, 2019
Nhận xét đã xác thực

8/10 - Tốt

Thích: Sạch sẽ, nhân viên & dịch vụ, tiện nghi, dịch vụ, điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú
The staff is very welcoming, friendly and very helpful! The location is strategic as well, it is very close to Ben than Market and some attractions like the Central post office and Notre dame cathedral. Breakfast is good as well. The facility should have internal maintenance for urgency like when the water (tank or machine?) is not working so they can fix it right away, and not only in the morning when their external suppliers are already reachable on the phone.
Lưu trú 2 đêm vào Tháng 2, 2019
Nhận xét đã xác thực

4/10 - Kém

Không thích: Sạch sẽ, nhân viên & dịch vụ, điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú, tiện nghi phòng
벤탄시장과 매우 가까움(현지 생활 및 음식을 경험하기에 충분함) 사진과 너무 많이 틀림 직원과의 의사 소통 문제 많음(영어를 거의 모름)
Lưu trú 4 đêm vào Tháng 1, 2019
Nhận xét đã xác thực

8/10 - Tốt

Thích: Nhân viên & dịch vụ, tiện nghi phòng
Không thích: Điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú

Slitent hotell, hyggelig betjening.

Litt slitent hotell, men med god seng, enkel frokost og varierende temperatur på og mengde med vann i dusjen. Men betjening som gjorde sitt beste. Da TVn streika sprang de ut og kjøpte ny og monterte i løpet av et kvarter.
Lưu trú 4 đêm vào Tháng 1, 2019
Nhận xét đã xác thực

6/10 - Tạm được

Family stay.

Hotel is in a great position, but the hotel is just ok. Breakfast is not worth bothering to have but lots of street food right outside. No kettle in room, smallest lift I have ever seen. But friendly staff and price is cheap. I would warn of the massage at the hotel. This is a happy ending massage. Be aware before you go there. Lots of other hotels very close that are much better value for money.
Lưu trú 4 đêm vào Tháng 12, 2018
Nhận xét đã xác thực

6/10 - Tạm được

Thích: Nhân viên & dịch vụ

Amazing location, little walk needed

Room condition is not as ideal, lightings were dark and shower heater were not working properly so the temperature of water was still somewhat cold. However, location is extremely convenient, with Ben Thanh market just around the corner, as well as Paragon Plaza which is an upscale mall for shopping purposes.
Lưu trú 2 đêm vào Tháng 12, 2018
Nhận xét đã xác thực

4/10 - Kém

Thích: Nhân viên & dịch vụ
Không thích: Sạch sẽ, điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú, tiện nghi phòng

Their pictures don’t match the room.

Shower hose was half naked and torn but in working condition. Should have replaced. The bathroom walls filled with molds. The room was dirty, floors, dusts, bed lamp, bath tub. The towels provided were all ragged. Had to call front desk to turn on water heater an hour prior taking a shower. (Water heater tank has to heats up). Also, had to call them to turn on the main AC switch at front desk every time we came back. When first turn on hot water brown water flowed out for minutes. AC was filled with molds and not cold during hot daytime. Safe had to be replaced and they replaced with a half working condition. (Keys must be used to lock but can be unlock with the code which they did not know how to change. Their excuse was they just took over the hotel for a month. In one occasion, what to call to turn onCold water at 2am because they shut off water pump. So we had no place to put valuables, no properly working hot water, breathe in molds, slept in dirty room, flowed brown water, and etc. on the the other hand, the staff tried so hard to please us. Nice service!!
Lưu trú 7 đêm vào Tháng 12, 2018
Nhận xét đã xác thực

2/10 - Tệ

Không thích: Sạch sẽ, nhân viên & dịch vụ, điều kiện & cơ sở vật chất nơi lưu trú, tiện nghi phòng

이 호텔 이용하지 마세요

저녁 7시경 호텔 체크인 하러 들어갔는데 내가 예약한방에 다른 사람이 있다고 함 가족 4명이 갔는데 방을 두개로 주겠다고 해서 싫다고 했더니 저녁 9시까지 기다려달라고 함 잠시 대기하라며 2층 방으로 우리를 안내했는데 방에 곰팡이도 많고 냄새도 많이 나고 복도가 너무 협소했으며 비상계단은 비상시에 사용할 수 없는 상태였음 개인은 물론 특히 가족분들이 같이 여행하실 경우 이용 안하시는게 좋을거 같습니다. 완전 비추 입니다. 저는 환불 요청하여 다른 호텔로 옮겼습니다. 만약 정상적으로 체크인을 했더라도 이호텔에서 숙박하지 않았을거에요 다른 분들이 피해보시지 않게 후기 남깁니다.
Lưu trú 3 đêm vào Tháng 11, 2018